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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
 

WIZARA YA  UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 
 

MFUKO WA UTAMADUNI NA SANAA TANZANIA 

 

                                                   

 

 

 

 

TANGAZO LA NAFASI YA KAZI 

 

Mwenyekiti wa Bodi ya MFUKO wa Utamaduni na Sanaa Tanzania anakaribisha maombi ya 

kazi kutoka kwa Watanzania wenye sifa na uwezo wa kujaza nafasi  ya Mtendaji Mkuu wa 

MFUKO wa Utamaduni na Sanaa Tanzania. 

 

1.0  MFUKO WA UTAMADUNI NA SANAA 

Serikali kupitia Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo ilihuisha MFUKO wa Utamaduni 

na Sanaa mwaka 2020 ili kutekeleza Sera ya Utamaduni ya mwaka 1997 inayoielekeza 

Serikali kuanzisha Mifuko kwa ajili ya kuimarisha Sekta za Utamaduni na Sanaa. Lengo la 

kuanzishwa kwa Mfuko huu ni kuleta mageuzi ya kisekta kupitia Mikopo, Mafunzo na Ruzuku 

kwa wadau wa Sekta ya Utamaduni na Sanaa nchini. Kwa Mujibu wa Katiba ya MFUKO wa 

Utamaduni na Sanaa Ibara ya 7, MFUKO huu utasimamiwa na kuendeshwa na Bodi ya 

Wadhamini kwa kushirikiana na Mtendaji Mkuu na Sekretarieti. 

 

 

Simu: 026-2322129 
Nukushi: 026 -2322126 
Tovuti: www.michezo.go.tz 
Baruapepe: km@michezo.go.tz  
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1.1 MTENDAJI MKUU-NAFASI 1 

1.2 MUHTASARI WA MAJUKUMU YA MTENDAJI MKUU 

Mtendaji Mkuu atawajibika katika utekelezaji wa majukumu ya kila ya siku ya 

MFUKO na atakuwa Katibu wa vikao vya Bodi, na kwa ridhaa ya Bodi 

anaweza kukaimisha wadhifa huu kwa mtu mwingine atakayeona anafaa. 

   1.3  MAJUKUMU YA KAZI 

1. Atawajibika kwa Bodi kwa mujibu wa Katiba ya MFUKO; 

2. Kutengeneza mpango mkakati na kusimamia utekelezaji wa majukumu ya Mfuko ili 

kuleta mageuzi ya kisekta kutokana na shughuli za mfuko; 

3. Kuandaa programu za mafunzo ambazo zitaleta mapinduzi katika sekta ya Utamaduni 

na Sanaa; 

4. Kuwa Afisa Masuhuli wa Mfuko na msimamizi mkuu wa masuala ya 

utawala  na rasilimali watu; 

5. Kuhakikisha fedha zilizokopeshwa zinarejeshwa kulingana na makubaliano.  

6. Kufanya tathmini ya ukopeshaji na urejeshaji unavyofanyika na jinsi ya 

kuboresha. Pamoja na kutathimini masuala hayo ya mikopo, Mtendaji mkuu 

atahakikisha ufuatiliaji na tathimini ya utekelezaji wa majukumu mengine ya 

mfuko; 

7. Kudumisha uhusiano mzuri na wafadhili wa Mfuko kupitia utekelezaji wa 

vipengele vya makubaliano ndani ya mikataba. 

8. Kuhakikisha majengo na vifaa vya ofisi vinatunzwa na kuwa katika hali nzuri; 

9. Kuitisha vikao vya Bodi katika muda uliopangwa na Bodi, ataandaa na 

kutunza kumbukumbu za vikao. Mtendaji Mkuu atafuatilia na kusimamia 

utekelezaji wa maazimio ya vikao na kutoa taarifa; 

10. Kuhakikisha udhibiti mzuri wa fedha na mifumo ya uhasibu na kuwajibika na 

matumizi yote ya Mfuko; na 

11. Kutekeleza Majukumu mengine kama ambavyo ataelekezwa na Bodi. 
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1.4 SIFA NA VIGEZO VYA MWOMBAJI 

 Uraia:   Awe Mtanzania 

 Mwenendo:  Awe na akili timamu na mwenye ari ya kutaka kuleta mageuzi katika 

sekta za Utamaduni na Sanaa kupitia Mfuko huu.  

 Elimu:   Shahada ya uzamili/umahiri katika mojawapo ya fani zifuatazo: Utamaduni, 

Sanaa, Masoko, Uchumi, Utawala, Uhasibu, Fedha, Sheria au Usimamizi 

wa Biashara (Business Administration)/ Biashara (Commerce) 

iliyojiimarisha katika Uhasibu au Fedha au Masoko au sifa nyingine 

inayolingana na hizo kutoka Taasisi inayotambulika. 

 Uzoefu kazini:  Uzoefu wa kazi usiopungua miaka mitano (5), kati ya miaka hiyo, 

mitatu (3) lazima iwe katika nafasi ya uongozi. 

SIFA NYINGINE: - Awe na uelewa na uzoefu juu ya masuala ya biashara ya 

ukopeshaji, miradi ya uwezeshaji wananchi kiuchumi; 

- Awe muadilifu;   

- Awe na stadi nzuri za mawasiliano na uongozi wa ushirikishaji;  

- Awe na uelewa wa Sheria zinazohusu masuala ya Fedha na Utoaji 

Mikopo nchini;  

- Awe na uwezo wa kuchambua masuala mbalimbali ya kifedha; 

- Uzoefu katika usimamizi na uendeshaji wa Mifuko itakuwa ni sifa 

ya ziada.  

1.5 AINA YA MKATABA: Mkataba wa miaka mitatu (3). 

1.6 MSHAHARA: Kulingana na viwango na miongozo ya Serikali kuu.  

1.7 ENEO LA KAZI: Dar es Salaam 

1.8 MUHIMU KUZINGATIA 
 

i. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri usiozidi miaka 45  

isipokuwa wale tu walioko tayari kwenye utumishi wa umma; 

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na Mwanasheria; 
 

iii.  Waombaji waambatishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye 

anwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees) watatu 

wa kuaminika; 
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iv. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti vya kidato 

cha nne na kidato cha sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya kuhitimu mafunzo 

mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika; 

- Shahada, Stashahada, Astashahada, Cheti.   

- Cheti cha mtihani wa kidato cha IV na VI. 

- Vyeti vya kitaaluma (Professional certificates from respective boards). 

v. Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati matokeo za kidato 

cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS) HAVITAKUBALIWA; 

vi. Waombaji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE); 

vii. Uwasilishaji wa taarifa na sifa za kugushi wahusika watachukuliwa hatua za  

kisheria; 

viii. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 5 Agosti, 2022. 
 

Muhimu: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwa pamoja na 

vyeti vya elimu. Aidha, maombi yote yatumwe katika baruapepe hii: 

mfuko.utamaduni@michezo.go.tz; au Ofizi za Mfuko zilizopo Uwanja wa Benjamin William 

Mkapa, Jijini Dar es Salaam. 

 

Limetolewa na; 
 

MWENYEKITI WA BODI 
MFUKO WA UTAMADUNI NA SANAA TANZANIA 
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